ดู: 642|ตอบ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป
ซ่อนแถบด้านข้าง

โพสรูปคราวนี้ไม่ต้องทำThumbnailเองแล้วเย้..!!

คราวนี้บอร์ดมาคุณสมบัติพิเศษคือการสร้างทัมเนลให้เองโดยอัตโนมัติ(ซึ่งบอร์ดที่อื่นเค้ามีกันหมดแล้วเหอๆๆ)
แต่อย่างว่าละของเรามันดังเดิมอะ แต่ที่จริงก็อยากให้มีแบบว่าสมาชิกเลือกได้เลยว่าจะคร็อบตรงไหนไปทำทัมเนล
คิดว่าออฟชั่นนี้หากมีโอกาสคงได้เห็นกันนะครับ

สำหรับภาพที่น้ำลิ้งค์มาจากที่่อื่นทัมเนลจะไม่ขึ้นที่หน้าแรกนะครับ
ทัมเนลจะขึ้นก็ต่อเมื่อฝากภาพลงเว็บเท่านั้นนะครับ

ทัมเนลหนูไม่ขึ้นอ่ะค่ะพี่ไอเทม

มันเป็นลิ้งค์ภาพมาจากที่อื่นทัมเนลมันจะไม่ขึ้นจ้า ต้องเอารูปลงเว็บเลย อย่าลืมสร้างอัลบั้มด้วยนะ

แล้วถ้าในกระทู้มีภาพเกิน 1 รูป  เลือกรูปที่จะใช้เป็นทัมเนลได้มั้ยคะ

ตอบกลับ

ได้ครับ  โพสต์ 2013-7-7 18:04

ได้ครับ ตามวิธีด้านล่างเลยครับ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

itemstudio |

GMT+7, 2024-6-23 10:44 , Processed in 0.071898 second(s), 11 queries , Apc On.

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้