itemstudio

ชื่อกระทู้: กิจกรรมในกลุ่มและงานในคลาสพี่วิค :P [สั่งพิมพ์]

โดย: Frepiiz    เวลา: 2013-7-12 20:29
ชื่อกระทู้: กิจกรรมในกลุ่มและงานในคลาสพี่วิค :P
กิจกรรมกลุ่มใต้โจทย์ความเป็นตัวเรา+อาชีพอะไรก็ได้ผมเลือกอาชีพ นักปรุงยา +กับตัวผมที่ชอบออกความเห็นสอนคนอื่น อ่อนแอ
เลยออกมาเป็นคนเลี้ยงลิง ที่พกกระถางกำยานไว้ กำยานมี3สี แดง เขียว น้ำเงิน  คอยซัพพอร์ตสถานะให้ลิงทั้ง3ตัวและตัวเราเองด้วย
สามารถปรุงยาได้ และยาในน้ำเต้ากินแล้วจะแปลงร่างเป็นลิงได้ระยะเวลาหนึ่งครับ

อีกไม่นานน่าจะมีการรวมงานของทุกๆคนมาโพสอีกครั้งครับ

incenst-monkey15.jpg (193.69 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 46)

อันนี้เป็นสเต็ปแบบลวกๆ

อันนี้เป็นงานในคลาสเรียนพี่วิคครับ อ.ที่ม.เชิญมาสอน ^^

เป็นคาแรคเตอดีไซสำหรับอนิเมชั่น โดยคิดธีมเรื่องว่าสิ่งมีชีวิตที่พยายามทีเรื่องที่ตัวเองมีปมด้อยกว่าคนอื่นๆ
ตอนแรกเป็นสลอตครับแต่ไปๆมาๆเป็นกบเพราะว่าไอเดียมันเกิดตอนคิดเรื่องให้ละเอียดขึ้น เพราะกบมันมีวิวัฒนาการจากลูกอ๊อด สิ่งที่ใช้ประโยชน์เดิมหายไป(หาง)และเปลี่ยนใหม่(เป็นขาทั้ง4)

Story : ตอนเด็กมันเป็นลูกอ๊อดที่มีพรสวรรค์ในด้านการว่ายน้ำ หางมันใหญ่และว่ายน้ำได้ไว แต่เมื่อมันโตขึ้น ด้วยความที่ใช้แต่หาง มันเลยมีขาที่สั้นกว่าเพื่อน
มันไม่เคยชนะการแข่งวิ่งอีกเลย ชีวิตมันตกอับ ไม่ว่าไปที่ไหนก็โดนล้อ และวันนึงมันจะเอาศักดิ์ศรีของมันกลับมา

ผมชอบพลอตนี้มากกว่ามันดูมีที่มาและจุดพลิกผัน เลยพัฒนาต่อครับ แต่คาแรคเตอที่ออกแบบด้วยโพสและอารมรู้สึกว่ามันมีความสุขไปหน่อย ผมลืมคิดไปว่าต้องออกแบบให้มันมีชีวิตที่ไม่ค่อยมีความสุขสิ แต่นั่นแหละครับ เอาเป็นว่ามันเป็นตอนที่มันกลับมาเป็นแชมป์อีกครั้งละกัน

992914_10201485960898982_749571798_n.jpg (44.67 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 55)

โดย: PakkieDavie    เวลา: 2013-7-12 21:27
สีนวลๆสวยมากค่า
โดย: lonma    เวลา: 2013-7-12 23:30
คอนเซพต์ แจ่มแหล่มมาก คิดละเอียดเจาะลงลึกดีคับ ชอบผมให้ผ่าน!!
โดย: item    เวลา: 2013-7-13 02:12
ภาพใหญ่เจ๋งเลยครับ
แต่ยังมีแต่ยังมีเออเร่อเรื่องมวลของวัตถุอยู่พอสมควรครับ

แต่พอเห็นภาพกบแล้วแบบว่า อืมมมม ไม่ค่อยผิดพลาดเท่าไหร่ (สงสัยมันของน้อย)
แต่มีใบบัวด้านขัวผิดตีบนิดโหน่ยอะครับ
สีผิวเลี่อมดี ชอบๆๆๆ

โดย: Victorior    เวลา: 2013-7-13 08:44
คนนี้มีของ 555 เจ๋งมากเอามาลงบ่อยๆนะครับ

ยินดีต้อนรับสู่ itemstudio (http://bluezn.com/itemstudio/) Powered by Discuz! X3