ดู: 873|ตอบ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป
ซ่อนแถบด้านข้าง

บอร์ดเปิดแล้ว เอางานมาลงกับเขาบ้างครับผม

[Painting]

เมื่อก่อนฝีมือไม่มีไม่ค่อยมีคนสนใจเท่าไหร่
ตอนนี้มีเพิ่มมานิดนึง คิดว่าคงโดนใจหลายๆ คนมากขึ้นนะครับ

งานแรกวาดเพื่อเป็นพุทธบูชาในวันวิสาขบูชาปีนี้ครับ เป็นพุทธศิลป์งานแรกในชีวิต
ขอบคุณพี่ตูน Saryth Chareonpanichkul สำหรับแรงบันดาลใจโดยรูปพระพิฆเนศ และคำแนะนำในการทำงานด้วยครับ

งานอื่นๆ ก็คัดๆ มาเอาที่มันพอได้ๆ มาให้ดูครับผม
ยมทูตฝาแฝด Twin Death

น้องนครนายกครับ ส่งประกวดในเว็ป Pixiv

Perona แฟนอาร์ตจากเรื่อง One Piece ครับ โฮโร โฮโร โฮโร

ฝากไว้ในอ้อมอกอ้อมใจทุกๆ ท่านด้วยครับ
ขอบคุณคร้าบบบบบ

1 ผู้ให้คะแนน

ดูบันทึกคะแนน

ภาพแรกผมว่าจีวรกับท่าทางของพระท่านแข็งไปหน่อยนะครับ    พยายามเข้าครับ ด

น้องนครนายกครับ ส่งประกวดในเว็ป Pixiv

หัวข้อ Locadol ซินะ ผมยังนึกไอเดียไม่ออกเลยจะวาดอะไรไม่ถนัด

ว๊าวว มาเต็มอีกหนึ่งท่าน รูปมาสคอตนครนายก น่ารักดีครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

itemstudio |

GMT+7, 2024-4-28 04:55 , Processed in 0.079112 second(s), 15 queries , Apc On.

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้