ดู: 1262|ตอบ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป
ซ่อนแถบด้านข้าง

Strawberry_milkshake

[Painting]

ขอบคุณทุกท่านที่แวะมาเยี่ยมชมค่ะ    สนใจจะรับสตอเบอร์รี่มิลเชคสักแก้วไหมคะ  (ยิ้มหวาน)  อิๆ

ถ้ารับชมภาพนี้แล้วรู้สึกอบอุ่นนุ่มละมุนในความหวาน  ฉันจะดีใจมากๆค่ะ

=============================

สวัสดีทุกๆท่านชาวเว็บ  item studio ค่ะ    ยอมรับเลยว่าห่างหายไปจากเว็บนี้นานอยู่พอสมควร

เพราะหลังๆมานี้ไม่ค่อยได้วาดรูปเลย   หรือถ้าได้วาดก็มักจะดองเค็ม/ดองเปรี้ยวเก็บไว้กินทีหลังทุกที //ไม่ใช่ละ

ในกระทู้นี้จะขอนำเสนอ   สาวน้อยแสนหวาน ' สตอเบอร์รี่  มิลเชค '  ค่ะ    แรงบันดาลใจก็มาจากเพื่อนคนหนึ่ง

ที่คิดจะสั่งเครื่องดื่มแสนหวาน..(น่าจะเปรี้ยวหน่อยๆ) แก้วนี้   แต่ไปๆมาๆก็ดันเปลี่ยนใจไปสั่งนมสดแทนซะได้  

ไม่รู้ว่าทำไม?  แต่สงสัยจะเป็นเพราะเราไปล้อแน่ๆเลย  55      (แอบผิดหวังเล็กน้อย)   

และด้วยความที่เราอยากจะวาดสาวน้อยแนวโลลิต้าน่ารักๆใสๆอยู่แล้ว บวกกับอยากแก้มือจากงานก่อนๆ

จิ้มๆดูเลยจ้า    จึงได้พยายามวาดและลงสี CG ใหม่อีกครั้ง  ภายใต้คอนเซป  ' สตอเบอร์รี่  มิลเชค '  ค่ะ  

==========================================================

พล่ามมาเยอะมากเลย  แต่ขอออกตัวก่อนว่า  รูปนี้เป็นรูปที่ดราฟมาค่ะ  (เข้าใจถูกไหมนะ   ดราฟที่หมายถึงวาดเลียนแบบนะ  ไม่ใช่ลอกลาย)

เอามาจากนี่ค่ะ  จิ้มสิ..จิ้ม!  ส่วน  BG นั้นไซร้ก็เอามาปรับแต่งเพิ่มเติมค่ะ  แปะอ้างอิงไว้แล้วกัน  จิ้มเบาๆ     ซึ่ง..ที่ต้องไปขุดมาแบบนี้

ก็เพื่อเป็นการฝึกฝนค่ะ   เพราะลองทำเองทั้งหมดแล้วมันไปไม่รอด  //ช่างน่าเศร้า     

เชิญรับชมค่ะ

3 ผู้ให้คะแนน

ดูบันทึกคะแนน

โพสต์ที่เกี่ยวข้อง

สวยๆๆ น่ารักๆ
เส้นสวยเชียวครับ

รอชมพัฒนาการ อิอิ

item ตอบกลับเมื่อ 2014-7-31 21:04
สวยๆๆ น่ารักๆ
เส้นสวยเชียวครับ

ด้วยความยินดีค่ะ    ขอบคุณมากๆนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

itemstudio |

GMT+7, 2024-4-19 15:49 , Processed in 0.063053 second(s), 12 queries , Apc On.

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้