ดู: 642|ตอบ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป
ซ่อนแถบด้านข้าง

กิจกรรมในกลุ่มและงานในคลาสพี่วิค :P

[Painting]

กิจกรรมกลุ่มใต้โจทย์ความเป็นตัวเรา+อาชีพอะไรก็ได้ผมเลือกอาชีพ นักปรุงยา +กับตัวผมที่ชอบออกความเห็นสอนคนอื่น อ่อนแอ
เลยออกมาเป็นคนเลี้ยงลิง ที่พกกระถางกำยานไว้ กำยานมี3สี แดง เขียว น้ำเงิน  คอยซัพพอร์ตสถานะให้ลิงทั้ง3ตัวและตัวเราเองด้วย
สามารถปรุงยาได้ และยาในน้ำเต้ากินแล้วจะแปลงร่างเป็นลิงได้ระยะเวลาหนึ่งครับ

อีกไม่นานน่าจะมีการรวมงานของทุกๆคนมาโพสอีกครั้งครับ

อันนี้เป็นสเต็ปแบบลวกๆ

อันนี้เป็นงานในคลาสเรียนพี่วิคครับ อ.ที่ม.เชิญมาสอน ^^

เป็นคาแรคเตอดีไซสำหรับอนิเมชั่น โดยคิดธีมเรื่องว่าสิ่งมีชีวิตที่พยายามทีเรื่องที่ตัวเองมีปมด้อยกว่าคนอื่นๆ
ตอนแรกเป็นสลอตครับแต่ไปๆมาๆเป็นกบเพราะว่าไอเดียมันเกิดตอนคิดเรื่องให้ละเอียดขึ้น เพราะกบมันมีวิวัฒนาการจากลูกอ๊อด สิ่งที่ใช้ประโยชน์เดิมหายไป(หาง)และเปลี่ยนใหม่(เป็นขาทั้ง4)

Story : ตอนเด็กมันเป็นลูกอ๊อดที่มีพรสวรรค์ในด้านการว่ายน้ำ หางมันใหญ่และว่ายน้ำได้ไว แต่เมื่อมันโตขึ้น ด้วยความที่ใช้แต่หาง มันเลยมีขาที่สั้นกว่าเพื่อน
มันไม่เคยชนะการแข่งวิ่งอีกเลย ชีวิตมันตกอับ ไม่ว่าไปที่ไหนก็โดนล้อ และวันนึงมันจะเอาศักดิ์ศรีของมันกลับมา

ผมชอบพลอตนี้มากกว่ามันดูมีที่มาและจุดพลิกผัน เลยพัฒนาต่อครับ แต่คาแรคเตอที่ออกแบบด้วยโพสและอารมรู้สึกว่ามันมีความสุขไปหน่อย ผมลืมคิดไปว่าต้องออกแบบให้มันมีชีวิตที่ไม่ค่อยมีความสุขสิ แต่นั่นแหละครับ เอาเป็นว่ามันเป็นตอนที่มันกลับมาเป็นแชมป์อีกครั้งละกัน

5 ผู้ให้คะแนน

ดูบันทึกคะแนน

สีนวลๆสวยมากค่า

ตอบกลับ

ขอบคุณครับ ไว้จะลองทำฮาวทูสอนลงสีจากขาวดำดูครับ >w<  โพสต์ 2013-7-13 13:28

คอนเซพต์ แจ่มแหล่มมาก คิดละเอียดเจาะลงลึกดีคับ ชอบผมให้ผ่าน!!

ตอบกลับ

ขอบคุณครับ :D  โพสต์ 2013-7-13 13:29

ภาพใหญ่เจ๋งเลยครับ
แต่ยังมีแต่ยังมีเออเร่อเรื่องมวลของวัตถุอยู่พอสมควรครับ

แต่พอเห็นภาพกบแล้วแบบว่า อืมมมม ไม่ค่อยผิดพลาดเท่าไหร่ (สงสัยมันของน้อย)
แต่มีใบบัวด้านขัวผิดตีบนิดโหน่ยอะครับ
สีผิวเลี่อมดี ชอบๆๆๆ

ตอบกลับ

รูปกบรายละเอียดน้อยจริงๆครับพื้นที่ต่อช่องใหญ่เลยเล่นมวลได้ง่ายกว...  โพสต์ 2013-7-13 13:31
ขอบคุณครับพี่เท่ม รูปหน้าจะเอาให้ดีกว่านี้ครับ ><  โพสต์ 2013-7-13 13:30

คนนี้มีของ 555 เจ๋งมากเอามาลงบ่อยๆนะครับ

ตอบกลับ

พี่วิคคค >w< ผมยังต้องฝึกอีกเยอะแต่ก็จะพยายามเอางานมาลงบ่อยๆนะครับ ^^  โพสต์ 2013-7-13 13:33
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

itemstudio |

GMT+7, 2024-4-28 04:52 , Processed in 0.088930 second(s), 19 queries , Apc On.

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้