ดู: 787|ตอบ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป
ซ่อนแถบด้านข้าง

ฝึกใช้สี(สีไม้)

[Painting]

รูปนี้เป็นรูปที่สองของชีวิตที่ใช้สีไม้วาด(อย่างตั้งใจ)อยากจะขอคำแนะนำหน่อยว่าควรปรับแก้อะไรบ้าง
พอดีผมไม่ได้จบศิลมาเลยอยากให้ช่วยๆกันแนะนำหน่อยนะครับ

C01.jpg (161.34 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 57)

3 ผู้ให้คะแนน

ดูบันทึกคะแนน

ถ้าไม่ได้เรียนและรูปที่สองถือว่าเก่งแล้วครับ เพิ่มเติมพวกโครงสร้างกล้ามเนื้อและกระดูกบนใบหน้า มิติในจุดเล็กๆน้อยๆของภาพ แล้วก็เว้นไฮไลต์ให้โดนๆ ก็น่าจะสมบูรณ์มากขึ้นครับ

น่ารักมากค่า

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆแล้วก็ขอบคุณสำหรับคำชมด้วยครับ

ตกใจอะไรหว่า
ปากแดงเชียว 555
โสตรกเส้นใช้ได้เลยนะครับเนี่ย ดูเป็นระเบียบดี
แต่สีผิวเหลืองไปโหน่อย

item ตอบกลับเมื่อ 2013-7-13 22:18
ตกใจอะไรหว่า
ปากแดงเชียว 555
โสตรกเส้นใช้ได้เลยนะครับ ...

ขอบคุณครับพี่ item

น่ารักมากคับ เห็นแล้วเหนื่อยแท่นเบย ลองเปลียนแนวไหมใช่สีช็อกแทนดูคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

itemstudio |

GMT+7, 2024-4-28 07:49 , Processed in 0.061508 second(s), 15 queries , Apc On.

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้