ดู: 4050|ตอบ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป
ซ่อนแถบด้านข้าง

เพ้นแนวนักรบซักรูปนึง

[Painting]

ผมกำลังฝึกเพ้นแนวๆชุดเกราะ นักรบ อะไรประมาณนี้ ขอคำชี้แนะด้วยนะครับ

manman.jpg (438.34 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 93)

5 ผู้ให้คะแนน

ดูบันทึกคะแนน

ขนาดนี้ก็เก่งแล้วนะคะ

หาโอดอลมาสักนึงฮัฟ แล้วลอกแนวแม่มเลย!!

ผมว่าจะลองวาดอะไรๆแนวๆนี้มั่งเหมือนกันครับ

ลองใช้ Lasso ตัดขอบชุดเกราะดูนะครับ ส่วนอยากให้มันโค้งก็ เกลี่ยขอบเอา ขออนุญาติวิจารณ์นิดหน่อยนะครับ

จากที่สังเกต คุณ Aungyee อยากให้เกราะออกมามีรอยขรุขระ ดูผ่านการใช้งาน เราอาจจะให้ Texture มาแทนการ Paint นะครับ

pompadour ตอบกลับเมื่อ 2013-7-27 20:07
ลองใช้ Lasso ตัดขอบชุดเกราะดูนะครับ ส่วนอยากให้มันโค้ง ...

ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำ ผมจะลองไปปรับใช้ดูครับ

ไม่เป็นไรครับ ผมยินดีครับ

เจ๋งดีฮะ

ชอบดีเทลชุดเกราะค่ะ ^_^

ขอบคุณครับ

tarnmeta ตอบกลับเมื่อ 2013-7-28 19:13
ชอบดีเทลชุดเกราะค่ะ ^_^

ขอบคุณครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

itemstudio |

GMT+7, 2024-5-3 21:48 , Processed in 0.055116 second(s), 14 queries , Apc On.

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้