ดู: 1251|ตอบ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป
ซ่อนแถบด้านข้าง

Freestyle warrior

[Painting]

NeoArtCore

Toony

The death

Pond

Rafa

Sherol

วันนี้ได้กลับมาโพสในนามของการรวมตัวพูดคุยกันของพวกเราเมื่อหนึ่งเดือนก่อนบน Facebook  หาหัวข้อวาดเล่น
ซึ่งบังเอิญเป็นช่วงเวลาที่บอร์ดไอเทมใหม่กลับมาพอดีครับ  ถึงว่ามาสร้างความครึกครื้นเเละเเสดงผลงานละกันนะ
สำหรับหัวข้อเเรก   Freestyle warrior !

Untitled-1.jpg (20.16 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 56)

7 ผู้ให้คะแนน

ดูบันทึกคะแนน

Pixzira,Toony,Rafa เท่สุดยอดดดดด

โฮกกกกกกกกกกกกกกกก   เข้ามาน้ำลายหก

ท่าทางคุณToonyจะว่างนะครับ 55

เดือนละภาพ ยังพอจะวาดไหวอยู่ครับพี่เท่ม

น้องปอน ไม่ได้ปะกันนานมาก เดอะแกงค์ภาพอลังทุกคนเลย

อลังมากครับ เห็นแล้วมีไฟเลยครับผม

เป็นกลุ่มที่โหดมากมากครับ ดีมากเลยครับที่รวมกลุ่มคนที่ชอบแนวๆเดียวกันไว้ รอชมอัพเดทเดือนสองครับพี่ปอน งานอลังทุกคนเลย ^^

Rina ตอบกลับเมื่อ 2013-8-2 06:20
น้องปอน ไม่ได้ปะกันนานมาก เดอะแกงค์ภาพอลังทุกคนเลย { ...

ขอบคุณครับพี่ ยุคเฟสบุคเเล้วเลยอยู่เเต่ทางนั้นน่ะครับ   
มันรวมหลายๆอย่างที่สนใจ ไม่ได้เล่นบอร์ดอะไรอีกเลย ฮา

Victorior ตอบกลับเมื่อ 2013-8-2 10:56
เป็นกลุ่มที่โหดมากมากครับ ดีมากเลยครับที่รวมกลุ่มค ...

ขอบคุณครับวิค เเละทุกคนที่ให้การต้อนรับ
จุดหมายก็อย่างที่วิคว่าเลยคือพยายามจับกลุ่มที่สไตล์ใกล้กันไว้เเละมีงานส่วนตัวอัพเดทโพสในเฟสบุคบ้าง เเสดงว่าน่าจะพอปลีกเวลามาวาดได้
ผมจึงชวนคนนั้นๆเเล้วมาวาดเล่นกันเดือนละรูปคนในกลุ่มก็โอเคกันดีครับ  

สิ้นเดือน ส ค เจอกันใหม่ครับผม    :)

1 ผู้ให้คะแนน

ดูบันทึกคะแนน

ข้าน้อยขอคาระวะ

สังเกตุว่าเกือบทุกคนใช้ motion blur กันหมดเลย เหอๆ สงสัยกำลังฮิต

ขอบคุณครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ :)

โหดแบบไม่ต้องมีคำบรรยาแล้ว

item ตอบกลับเมื่อ 2013-8-3 14:05
สังเกตุว่าเกือบทุกคนใช้ motion blur กันหมดเลย เหอๆ สงสัยก ...

จริงๆเรื่องนี้ผมก็แอบคิดอยู่สักพักเหมือนกันครับ
ยอมรับเลยส่วนตัวว่ามันช่วยในการเผาได้ 55
ทั้งที่ตอนเเรกตั้งใจจะใช้เเต่น้อยหรือไม่ใช้เลย
พยายามหลีกเลี่ยงเอฟเฟคหลอกเด็กอย่างโมชั่นเบลอหรือเลนส์เเฟล์อยู่เหมือนกันครับ
หรือจะพยายามไม่ใช้ไปเลย(รวมถึงการซ้อนสีหลอกเอมเบี๊ยยนเเบบ 3 D ที่เริ่มฮิตๆในช่วงหลังนี้ด้วย )

พอเอามาโพสรวมกันแล้วอลังโฮกเลยค่ะ
อยากรู้วิธีซ้อนสีแบบ 3D อ่ะค่ะ พยายามหาวิธีนานแล้ว ไม่รู้จะเซิร์จยังไง ;w;
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

itemstudio |

GMT+7, 2024-5-3 19:17 , Processed in 0.060569 second(s), 14 queries , Apc On.

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้